Eto Ẹkọ Alágbáṣe fún Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ Pẹ̀lú Àbájáde Kòkòrò ní Namibia Ìwádìí Àgbáyé Lórí Ìlànà Ẹkọ ní Afíríkà

Main Article Content

Vanessa Russell
Ashley Bauer
Robin Kelley

Abstract

Ìwádìí yìí ṣàgbéyẹ̀wò ètò ẹ̀kọ́ alágbáṣe fún àwọn akẹ́kọ̀ọ́ tí wọ́n ní àbájáde kòkòrò ní Namibia, pẹ̀lú ìfọkànsí lórí ìlànà ẹ̀kọ́ ní Afíríkà. Ìṣòro tó wà ni pé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ pẹ̀lú àbájáde kòkòrò máa ń dojú kọ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìṣòro nípa ìrísí sí ẹ̀kọ́ alágbáṣe. Ìwádìí náà ń ṣàgbékalẹ̀ bí ìlànà àwọn ẹ̀kọ́ tí ó ní àfikún ààyè ṣe lè mú ìpele ẹ̀kọ́ awọn akẹ́kọ̀ọ́ yìí pọ̀ si, àti bí ó ṣe lè mú kí wọ́n ní ìrírí tí ó dára jùlọ ní àwọn ilé ẹ̀kọ́. Ìlànà ìwádìí yìí gbé e dúró lórí ìdàpọ̀ àdàkọ ìwádìí, nípasẹ̀ lílò àbájọ ìwádìí àwùjọ àti ìṣàkóso àkànṣe. Àwọn àbájáde fihan pé ẹ̀kọ́ alágbáṣe tó dára jùlọ ní àfikún tó ṣe pàtàkì fún ìdàgbàsókè àwọn akẹ́kọ̀ọ́ pẹ̀lú àbájáde kòkòrò, nípa pípa wọn mọ́ra pẹ̀lú àwọn ẹlẹgbẹ́ wọn ní ilé ẹ̀kọ́. Ì

Downloads

Download data is not yet available.

Article Details

Section

Articles

How to Cite

Eto Ẹkọ Alágbáṣe fún Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ Pẹ̀lú Àbájáde Kòkòrò ní Namibia: Ìwádìí Àgbáyé Lórí Ìlànà Ẹkọ ní Afíríkà. (2022). Pan African Journal of Educational Policy, Research and Practice, 2(3). https://pajeprp.parj.africa/index.php/pajeprp/article/view/585

Similar Articles

You may also start an advanced similarity search for this article.